Loading...

'ซูเปอร์คาร์'ใจดีไม่เอาเรื่อง 'กระบะ'ลั่นเก็บเป็นบทเรียน | Forum

Topic location: Forum home » News » News & Politics
Kit Cha Free
Kit Cha Aug 13

จากกรณีโลกออนไลน์เผยคลิปกระบะซิ่งเหยียบเบรกไม่อยู่ ต้องหักพวงมาลัยออกซ้ายไปชนเก๋งคัมรี่ ทำท้ายกระบะฟาดเข้ากับ"Mclaren 720s" ซูเปอร์คาร์ราคาเกือบ 30 ล้านบาท ซึ่งมีเพียง 3 คันในประเทศในขณะนี้ จนทำให้เรื่องดังกล่าวกลายเป็นที่วิจารณ์ไปทั่วสังคมออนไลน์นั้น เกี่ยวกับเรื่องดังกล่าว ล่าสุดเมื่อวันที่ 12 ส.ค. ผู้ใช้เฟซบุ๊ก @วีระพงษ์ ทองชม ซึ่งเป็นเจ้าของรถกระบะในคลิปดังกล่าว ได้โพสต์ข้อความระบุ "อย่าโทษโชคชะตาควรโทษตัวเราเองที่ประมาท ​จำไว้เป็นบทเรียนไว้บอกตัวเองความคึกคะนองทำให้เราเป็นแบบนี้ ไม่มีใครบังคับใหเเราขับรถเร็ว.. ขอบคุณพี่​ ขอบคุณเพื่อนๆขอบคุณทุกๆคนที่คอยให้กำลังใจในวันที่ท้อแท้สิ้นหวัง ที่ทำให้มีกำลังที่จะสู้ต่อไป​ ขอบคุณครับ"

นอกจากนี้ เจ้าของรถกระบะยังเผยอีกว่า "ความผิดพลาดเพียงครั้งเดียวทำให้ผมไม่มีที่จะยืนเลยเหรอ" ส่วนเรื่องความเสียหายของรถนั้น "ต้องขอบคุณพี่เจ้าของMclarenด้วยครับที่ให้อภัยในความผิดพลาดของผมที่ให้พี่ได้รับความเสียหายเสียเวลา เหตุการณ์ครั้งนี้ผมจำไว้เป็นบทเรียนครับ และขอบคุณพี่แคมรี่ด้วยนะครับ ไม่เอาความผม ผมต้องขออภัยด้วยผมไม่อยากให้เกิดหรอกครับ"

ขณะเดียวกัน ผู้สื่อข่าวได้เดินทางเข้าไปพูดคุยกับ นายวีระพงษ์ ทองชม อายุ 29 ปี หนุ่มกระบะในคลิปวิดีโอ พร้อมเปิดเผยว่า ภายหลังเกิดเหตุตนได้รีบลงไปดูสภาพรถคณุกรณี พร้อมกล่าวขอโทษผู้ขับขี่รถทั้ง 2 คัน โดยไม่ทราบเลยว่า รถที่ตนเฉี่ยวชนนั้นมีมูลค่ากว่า 30 ล้านบาท รู้เพียงว่าเป็นรถสปอร์ตที่มีราคาสูงเท่านั้น โดยเจ้าของรถซูเปอร์คาร์ ได้กล่าวตักเตือนตนให้ขับรถด้วยความระมัดระวัง ไม่ประมาท โดยไม่ได้ด่าทอตนรุนแรงแต่อย่างใด พร้อมบอกอีกว่าถ้าเป็นของรถคนอื่นคงไม่จบแค่นี้ เพราะรถมีราคาสูงมาก และปล่อยให้เป็นตามกระบวนการของเจ้าหน้าที่ประกันภัยต่อไป

ทั้งนี้ หลังจากจากมีกระแสข่าวในโลกโชเชียล ตนรู้สึกพูดไม่ถูก แต่ดีใจและขอบคุณที่เจ้าของรถไม่เอาเรื่องรุนแรง และทำให้ตนตระหนักถึงความไม่ประมาทในการใช้รถใช้ถนนอีกด้วย.

ขอบคุณภาพและข้อความจากแหล่งที่มา

ขอบคุณภาพและข้อมูลจาก @วีระพงษ์ ทองชม

https://www.msn.com/th-th/news/national/ซูเปอร์คาร์ใจดีไม่เอาเรื่อง-กระบะลั่นเก็บเป็นบทเรียน/ar-BBLQHEZ?li=AAb1Kxn&ocid=spartanntp

The Forum post is edited by Kit Cha Aug 13
Share:

Flag Counter